1. Chào mừng bạn đến với Diễn đàn.

    Để viết bài, Hỏi Luật sư, kết nối với Luật sư và bạn bè…

    Bạn vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng ký thành viên. Xem hướng dẫn sử dụng.

    Dismiss Notice

Khi nào bị từ chối cấp văn bằng bảo hộ?

Thảo luận trong 'SỞ HỮU TRÍ TUỆ' bắt đầu bởi vũ diệu hoa, 1/7/16.

  1. 30
    6
    8
    vũ diệu hoa

    vũ diệu hoa Member

    Tham gia ngày:
    6/6/16
    Bài viết:
    30
    Đã được thích:
    6
    Điểm thành tích:
    8
    Giới tính:
    Nữ
    Căn cứ Luật sở hữu trí tuệ 2005, sửa đổi bố sung năm 2009 quy định 3 trường hợp từ chối cấp văn bằng bảo hộ như sau:

    1.Đối với đơn đăng ký sáng chế, kiểu dáng công nghiệp, nhãn hiệu, chỉ dẫn địa lý

    Đơn đăng ký sáng chế, kiểu dáng công nghiệp, nhãn hiệu, chỉ dẫn địa lý

    bị từ chối cấp văn bằng bảo hộ trong các trường hợp sau đây:

    -Có cơ sở để khẳng định rằng đối tượng nêu trong đơn không đáp ứng đầy đủ các điều kiện bảo hộ;

    - Đơn thuộc trường hợp quy định tại khoản 2 Điều 90 của Luật này mà không được sự thống nhất của tất cả những người nộp đơn.

    2. Đơn đáp ứng các điều kiện để được cấp văn bằng bảo hộ nhưng không phải là đơn có ngày ưu tiên hoặc ngày nộp đơn sớm nhất thuộc trường hợp quy định tại khoản 1 Điều 90 của Luật

    3.Đối với đơn đăng ký thiết kế bố trí bị từ chối cấp văn bằng bảo hộ trong trường hợp không đáp ứng yêu cầu về hình thức theo quy định tại Điều 109 của Luật này.
     

Chia sẻ trang này